หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้องเรียนเรื่อง...ไปรษณีย์ส่งจดหมายล่าช้า  (อ่าน 1152 ครั้ง)
newphoto
ลูกลิงแจ้งเกิด
*

OK : 0

« เมื่อ: 29-04-2013, 17:29:24 »

ผมมีเรื่องกลุ้มใจมาก ไม่รู้จะระบายให้ใครฟัง เรื่องบุรุษไปรษณีย์ส่งจดหมายล่าช้า ทั้ง ๆ ที่อยู่ก็ติดถนนพหลโยธิน อ.เมือง แถวละโว้นี่เอง ค่าโทรศัพท์
 ค่าเนต  ค่างวดรถ ค่างวดบัตรผ่อนสินค้า ค่าบัตรเครคิต อีกจิปาถะ...เลยกำหนดส่งทุกเดือน ไม่รู้ว่างานไปรษณีย์นี่มันเยอะมากหรืออย่างไร ถึงมาส่งไม่เคยทันที่เขากำหนด  แทนที่เราจะส่งค่างวดต่าง ๆ กะเคาท์เตอร์เซอร์วิส สะดวก ๆ สบาย ๆ  กลับต้องขับรถเข้าเมืองเพื่อไปส่งค่างวดต่าง ๆ เพราะบุรุษไปรษณีย์ส่งล่าช้า  มันเสียเวลาเข้าใจไหมครับ    นี่ขนาดอยู่ในอ.เมืองนะครับ ถ้าอยู่ชนบทจะทำอย่างไร
จ่าโหน่ง
ลูกลิงหัดซน
**

OK : 13

« ตอบ #1 เมื่อ: 29-04-2013, 22:19:24 »

อีกมุมหนึ่ง ไปรษณีย์ช้า หรือว่าเค้าส่งจดหมายมาช้า

โดยเฉพาะค่าผ่อนทั้งหลาย ไม่รู้เป็นไรชอบได้ตอนใกล้ๆถึงวันกำหนดทุกที

ทีบิลอย่างอื่นมาไว
ahut
ลิงจอมซน

OK : 25

« ตอบ #2 เมื่อ: 02-05-2013, 09:46:45 »

เราอยู่สิรัญญาก็เจอบ่อยเหมือนกันค่ะ เหลืออีกวันครบ due จ่ายตังค์แหระ เพิ่งจะได้ซอง เกือบ ๆ จวน ๆ บ่อยมาก...ยิ่งถ้าเป็นพวกโบชัวร์สินค้าที่เราเป็นสมาชิกนี่ไม่เคยได้รับเลยค่ะ ...ทางต้นทางเค้าก็บอกส่งให้ทุกเดือน บางเดือนโทร.ไปทวงเค้าก็ส่งมาให้อีกรอบ ก็ไม่เคยได้รับเลย...เข้าใจว่า จนท.ไปรษณีย์เค้าน่าจะมีการคัดแยกประเภทจดหมายอีกที(มั้ง)  คิดเอาเองว่าอันไหนด่วนมาก ไม่ด่วน  หรือส่งลงถังขยะ.. เซ็งเหมือนกันค่ะ
prayfun
ลูกลิงหัดซน
**

OK : 7

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-05-2013, 12:41:47 »

เป็นเหมือนกันค๊า.........
clean
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-05-2013, 14:03:51 »

ท่านหัวหน้าไปรษณีย์ลพบุรี จะทราบหรือไม่ว่าเค้าพูดถึงลูกน้องท่านอยู่นะครับ
ยิ่งหลังโรงเรียนอนุบาลละโว้ ล่าช้าไปเป็นเดือนจริงๆนะครับท่าน
Tara
ลิงจอมซน

OK : 16

บริการซื่อตรง ทุกคนมั่นใจ

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-05-2013, 14:45:43 »

ลิงลพบุรี04 เรื่องนี้มีมูลเยอะครับ ขนาด จม.ธรรมดา ถ้าEMS โอเค 1วันถึงในวันต่อไป
 ถ้าธรรมดาเกือบ5-7วันครับ แค่ส่งจาก อ.เมือง ลพบุรีไป แถวต.บ้านชี ยังนานเลยงง
 วิ่งส่งเองก็ถึงแป็บเดียวเอง    หรือนี่เป็นสัญญาณถึงการล่มสลายในระบบ...
 ต่อไป จม.ส่งพิมพ์แจ้งทางE-mail ส่งมาให้ทันใจ  ลูกค้าก็ปริ้นท์ เมลออกมาจ่ายเงินตามรหัสที่ให้ใว้
 เชื่อสิ ระบบนี้กำลังจะมา    ....... ลิงลพบุรี08
ชิดชัย
Global Moderator
ลิงเจ้าพ่อพระกาฬลพบุรี

OK : 29

« ตอบ #6 เมื่อ: 02-05-2013, 21:41:33 »

ลิงลพบุรี04 เรื่องนี้มีมูลเยอะครับ ขนาด จม.ธรรมดา ถ้าEMS โอเค 1วันถึงในวันต่อไป
 ถ้าธรรมดาเกือบ5-7วันครับ แค่ส่งจาก อ.เมือง ลพบุรีไป แถวต.บ้านชี ยังนานเลยงง
 วิ่งส่งเองก็ถึงแป็บเดียวเอง    หรือนี่เป็นสัญญาณถึงการล่มสลายในระบบ...
 ต่อไป จม.ส่งพิมพ์แจ้งทางE-mail ส่งมาให้ทันใจ  ลูกค้าก็ปริ้นท์ เมลออกมาจ่ายเงินตามรหัสที่ให้ใว้
 เชื่อสิ ระบบนี้กำลังจะมา    ....... ลิงลพบุรี08

ผมก็ใช้ระบบนี้อยู่ครับ บัตรซิตี้แบงค์  แต่ซิตี้แบงค์ก็ช่างส่งจังนะ  ส่งหาเราเกือบทุกวัน ชวนเราเป็นหนี้ทั้งนั้นแหละที่ส่งมา  ลิงลพบุรี59 ลิงลพบุรี59

ลูกลิง ศิษย์พระกาฬ
tapo
Global Moderator
ลิงเจ้าพ่อพระกาฬลพบุรี

OK : 47

« ตอบ #7 เมื่อ: 02-05-2013, 23:29:37 »

ผมก็ใช้ระบบนี้อยู่ครับ บัตรซิตี้แบงค์  แต่ซิตี้แบงค์ก็ช่างส่งจังนะ  ส่งหาเราเกือบทุกวัน ชวนเราเป็นหนี้ทั้งนั้นแหละที่ส่งมา  ลิงลพบุรี59 ลิงลพบุรี59

ผมก็ครือกันครับ คิดสาว่า ได้อย่างไม่เสียอย่าง (ได้เพิ่มหลายอย่างโดยไม่ถามความสมัครใจตูเลย) ลิงลพบุรี60

~ความหวังลุกโชนขึ้นได้ ด้วยประกายแห่งการหนุนน้ำใจ~
Tara
ลิงจอมซน

OK : 16

บริการซื่อตรง ทุกคนมั่นใจ

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-05-2013, 09:41:38 »

ลิงลพบุรี13  สรุป เขาอัดโปรโมชั่นมาให้
 เป็นหนี้เยอะขึ้นช่ายไหมท่าน....
   ความไม่มีหนี้เป็นลาภอันประเสริฐโดยแท้...
newphoto
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-05-2013, 10:36:21 »

โอ้โห...เยอะเลยหรือนี่ ผมคิดว่าแถวบ้านผมเป็นอยู่หมู่เดียว ขอบคุณทุกเสียงครับที่ให้ข้อมูล
หน้า: [1]
  พิมพ์